[AI] Hiệu ứng giọt nước rơi ^^

Thảo luận trong 'Làm quen với AI & COREL' bắt đầu bởi Guigoz, 3 Tháng chín 2009.

1. Guigoz Thành viên

Số bài viết:
    2,275

2. tomodachi Cán bộ hưu trí

Số bài viết:
    1,258
    Web:
    Thanks bác nhá,bài ni làm đc...:ech_03: :ech_03: :ech_03:

Trả bài luôn nhá:
  3. Guigoz Thành viên

Số bài viết:
    2,275
    éc éc bác này quả là có khiếu, mới biết mà làm như thế là quá đạt rùi ^^ tuy nhiên bác chú ý phần ánh sáng của cái tô ^^ nó chưa hợp lý kìa :)

Nếu đã rành bác nên tìm hiểu thêm phầm MAP ART của Bảng 3D option nhé, rất thú vị đó. Guigoz có giới thiệu về nó trong các bài viết : Vẽ quả địa cầu (3D tròn) và hiệu ứng 1 đoạn phim(3D góc cạnh)
    tomodachi thích bài này.
  4. loaihoanhonhoi Thành viên

Số bài viết:
    10
    Cam on

Cam on ban nhe,minh ve se tap lam thu xem co duoc ko, hy vong la se duoc, minh se co gang hoc, ban co biet cach lam hieu ung nuoc vang tung toe ko? neu biet ban gui len cho minh hoc hoi voi nhe.:Teddy bear 6::kr_shocked:
    --------------
    Nhắc nhiều lần rồi đó bạn loaihoanhonhoi. Nếu còn vi phạm bài viết không dấu sẽ cấm vào diễn đàn. Chú ý
  5. minhphuong167 Thành viên

Số bài viết:
    14
    Bác Guigoz ơi. Cho em hỏi. Bài hướng dẫn của bác rất hay nhưng em muốn cái bóng khi in hình trên mặt nước đó nó sẽ thay đổi gợn theo sóng nước. Muốn vậy thì phải làm thế nào vậy?:kr_sad:
    Guigoz thích bài này.
  6. Guigoz Thành viên

Số bài viết:
    2,275
    Bạn sử dụng công cụ Warp Tool (shift + R) để bóp méo hình vecto thử xem . Vì AI là chương trình chuyên về thiết kế vecto nên tất nhiên vấn đề xử lý hình ảnh sẽ k bằng các trình chuyên nghiệp, tuy nhiên do AI và PTS đều của hãng Adobe phát triển nên có độ tương thích rất cao, bạn có thể linh hoạt chuyển đổi giữa 2 chương trình để hoàn thiện sản phẩm của mình !
  7. minhphuong167 Thành viên

Số bài viết:
    14
    Đúng là làm trong AI xử lý ảnh thật khó. Em sẽ thử tìm hiểu xem với Photoshop sẽ thực hiện thế nào vậy. Cám ơn bác Guigoz nha.:kr_shocked: